



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO



BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA

TAARIFA KWA UMMA

KUSUDIO LA KUVIFUTA VYAMA VYA MICHEZO AMBAVYO HAVITEKELEZI SHERIA NA MADHUMUNI YALIYOAINISHWA KATIKA KATIBA ZAO

Kufuatia kuanza kutumika kwa Mfumo wa Kidigitali wa Usajili wa Vyama vya Michezo (SARS), Ofisi ya Msajili wa Vyama Vya Michezo Tanzania imeanza hatua za kuhakiki na kuboresha Daftari la Usajili (Register) linalotunza taarifa mbalimbali za Usajili wa Vilabu, Mawakala wa Michezo, Vituo vya Michezo, Shule za Michezo, Vituo vya Mazoezi ya Viungo, Wakuzaji wa Michezo, Vyama vya Michezo, Kamati, Kamisheni na Mashirikisho mbalimbali ya michezo nchini.

Hatua hii inayochukuliwa kwa mujibu wa vifungu vya 18(1)(a) na (b), 19(1)(b), 21(1) na 21(2) vya Sheria ya Baraza la Michezo la Taifa (Sura ya 49) sambamba na Kanuni ya 3(6) na 13 katika Kanuni za Baraza (TS Na. 141/1999) inafuatia ongezeko la Vyama vya Michezo kuandaa na kushiriki shughuli za michezo pasipokuwa na taarifa (particulars) kama zilizomo katika Daftari la Usajili.

Aidha, hatua hii inalenga kuboresha takwimu na kubainisha idadi ya Vyama vya Michezo vilivyo hai na visivyo hai kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Miongozo ya michezo nchini. Vilevile matokeo ya zoezi hili yataiwezesha Serikali kupanga namna bora ya kushirikiana na wadau wa aina mbalimbali katika kutekeleza masuala yanayohusu uendelezaji wa Sekta ya Michezo.

Taarifa zinazohitajika zimeainishwa katika fomu maalum iliyoambatishwa. Baada ya kujazwa Fomu husika ziwasilishwe kabla au ifikapo tarehe 30/12/2024 kupitia anuani zilizoainishwa hapo chini. Viongozi wenye dhamana na wajibu wa kutoa taarifa hizi katika asasi zilizosajiliwa chini ya Sheria tajwa mnashauriwa kuzingatia ujazaji wa taarifa hizi na kukamilisha kazi hiyo kwa usahihi na kwa wakati ili kuepuka kukosekana kwa taarifa za usajili wa chama chako na chama chako kufutwa katika daftari la Usajili.

Aidha, Asasi yoyote ambayo haitawasilisha taarifa husika katika wakati ulioainishwa itachukuliwa kuwa haiko hai na itaorodheshwa katika msululu wa vyama vya michezo vya kufutwa unaoandaliwa kwa ajili ya Kuwasilishwa kwa Mwanasheria Mkuu na kutangazwa katika Gazeti la Serikali kwa mujibu wa Sheria.

Baada ya kukamilisha kuandaa, taarifa husika zitumwe kwa njia ya barua pepe kupitia anuani ya info@nationalsportscouncil.go.tz au evordy.kyando@michezo.go.tz au kuwasilishwa ana kwa ana katika masijala ya Baraza la Michezo la Taifa iliyoko Ghorofa ya pili ndani ya uwanja wa Benjamin William Mkapa- Dar Es Salaam.

FOMU YA TAARIFA ZA ASASI ZA MICHEZO

A. AINA KUU ZA VYAMA VYA MICHEZO VINAVYOSAJILIWA NA BMT KWA MUJIBU WA SHERIA

[Zungushia namba ya kundi linalokuhusu]

S/N	AINA YA ASASI
1	SHIRIKISHO (FEDERATION)
2	CHAMA CHA KITAIFA CHENYE WANACHAMA MIKOANI (NATIONAL ASSOCIATION WITH REGIONAL MEMBERS)
3	CHAMA CHA KITAIFA KISICHO NA WANACHAMA MIKOANI (NATIONAL ASSOCIATION WITHOUT REGIONAL MEMBERS)
4	CHAMA CHA KITAIFA-TAASISI (NATIONAL ASSOCIATION WITH INSTITUTIONAL MEMBERS)
5	KAMISHENI (COMMISSION)
6	KAMATI (COMMITTEE)
7	CHAMA CHA MKOA (REGIONAL ASSOCIATION)
8	CHAMA CHA WILAYA (DISTRICT ASSOCIATION)
9	KLABU (CLUB)
10	AKADEMIA (ACADEMY)
11	KITUO CHA MICHEZO (SPORTS CENTER)
12	PROMOTA WA MICHEZO (SPORTS PROMOTION ENTITY)
13	WAKALA WA MICHEZO (SPORTS AGENT)
14	KITUO CHA MAZOEZI YA VIUNGO CHA KISASA (COMMERCIAL /PROFESSIONAL GYM)
15	KITUO CHA MAZOEZI YA VIUNGO CHA KAWAIDA (ORDINARY /AMATURE GYM)

B: TAARIFA ZA KINA ZA ASASI ZA MICHEZO

1. JINA LA ASASI.....
2. NAMBA YA USAJILI;
3. TAREHE..... MWEZINA MWAKA..... WA KUSAJILIWA
4. ANUANI YA OFISI YA MAKAO MAKUU YA ASASI
 - a) NYUMBA NAMBA.....
 - b) MTAA
 - c) KATA
 - d) WILAYA
 - e) MKOA
5. MAJINA YA VIONGOZI WAKUU WA ASASI
 - (i) MWENYEKITI
 - (ii) M/MWENYEKITI

- (iii) KATIBU
- (iv) NAIBU KATIBU.....
- (v) M/HAZINA

6. AINA YA UMILIKI WA ASASI *(weka tiki panapokuhusu)*

- (i) MTU /WATU BINAFSI
- (ii) SHIRIKA LA UMMA
- (iii) KAMPUNI BINAFSI
- (iv) WANACHAMA
- (v) SHIRIKA LISILO LA KISERIKALI (NGO)
- (vi) JUMUIYA/KIKUNDI
- (vii)HALMASHAURI
- (viii) CHOMBO CHA KIJESHI

7. WAJUMBE WA BODI YA WADHAMINI YA ASASI *(Kama ipo)*

- (i)
- (ii)
- (iii)
- (iv)
- (v)

8. MALIPO YA ADA ZA MWAKA (RISITI TANO (5) ZA MWISHO

- (i) NAMBA YA RISITITAREHE YA MALIPO.....
- (ii) NAMBA YA RISITITAREHE YA MALIPO.....
- (iii) NAMBA YA RISITITAREHE YA MALIPO.....
- (iv) NAMBA YA RISITITAREHE YA MALIPO.....
- (v) NAMBA YA RISITITAREHE YA MALIPO.....

9. MATUKIO YA KIMICHEZO YALIYOFANYWA NA ASASI (MATANO (5) YA MWISHO)

- (i) TAREHE.....TUKIO.....
- (ii) TAREHE.....TUKIO.....
- (iii) TAREHE.....TUKIO.....
- (iv) TAREHE.....TUKIO.....
- (v) TAREHE.....TUKIO.....

10. MKUTANO WA UCHAGUZI WA MWISHO ULIOFANYWA NA ASASI;

TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....

11. MKUTANO WA UCHAGUZI UNAOFUATA KWA MUJIBU WA KATIBA:

TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....

12. MKUTANO MKUU WA KAWAIDA WA MWISHO ULIOFANYWA NA ASASI;

TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....

13. MKUTANO MKUU WA KAWAIDA UNAOFUATA KWA MUJIBU WA KATIBA YA ASASI;

TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....

14. MALI ZINAZOMILIKIWA NA ASASI;

- (i) ARDHI/MAJENGO; (a)
- (b)
- (c)
- (ii) MAGARI; (a)
- (b)
- (c)
- (iii) MALI ZINGINE (a).....
- (b).....
- (c).....

15. AJIRA ZILIZOPATIKANA KATIKA ASASI;

- (i) AJIRA ZA KUDUMU (PERMANENT&PENSIONABLE)

(a) IDADI YA WANAUME;

(b) IDADI YA WANAWAKE;

(ii) AJIRA ZA MIKATABA YA MUDA MAALUM (SPECIFIC PERIOD EMPLOYMENT)

(a) IDADI YA WANAUME;

(b) IDADI YA WANAWAKE;

16. WAFADHILI WA SHUGHULI ZA ASASI; *(kama wapo)*

(a)

(b)

(c)

(d)

(e)

17. WACHEZAJI WA KIGENI *(kama wapo)*

NO.	JINA	JINSIA	UMRI	NAFASI ANAYOCHEZA	NNCHI ALIYO TOKA	MUDA WA MKATABA
1						
2						
3						
4						
5						
6						
7						

18. WATAALAM/ WAFANYAKAZI WA KIGENI; *(kama wapo)*

NO.	JINA	JINSIA	UMRI	UTAALAM WAKE	NNCHI ALIYO TOKA	MUDA WA MKATABA
1						
2						
3						
4						
5						
6						
7						

19. HESABU ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA (AUDITED ACCOUNTS) NA KUWASILISHWA BMT;

- (i) TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....
- (ii) TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....
- (iii) TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....
- (iv) TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....
- (v) TAREHE.....MWEZI.....MWAKA.....

20. WANACHAMA WASHIRIKA WA ASASI (AFFILIATE MEMBERS)

SN	JINA	NAMBA YAKE YA USAJILI	MAKAO YAKE MAKUU YALIPO
1			
2			
3			
4			
5			

6			
7			

21. CHAMA AMBACHO ASASI INASHIRIKI SHUGHULI ZAKE (AFFILIATED TO)

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

IMETOLEWA NA;



Evordy E. Kyando
KAIMU MSAJILI WA VYAMA VYA MICHEZO